MATE Desktop Environment - en to mr translation catalogue (201 entries)

en: %s Preferences
mr: %s प्राधान्यक्रम

en: 0
mr: ०

en: 1
mr: १

en: 2
mr: २

en: 3
mr: ३

en: 4
mr: ४

en: 5
mr: ५

en: 6
mr: ६

en: 7
mr: ७

en: 8
mr: ८

en: 9
mr: ९

en: <b>Appearance</b>
mr: <b>पेहराव</b>

en: <b>Binary Settings</b>
mr: <b>बायनरी सेटिंग</b>

en: <b>Decimal Settings</b>
mr: <b>दशांश सेटिंग</b>

en: <b>Dimension</b>
mr: <b>आकारमान </b>

en: <b>Font</b>
mr: <b>फॉन्ट</b>

en: <b>Modules Visibility</b>
mr: <b>भागांची दृश्यता</b>

en: <b>Octal Settings</b>
mr: <b>अॉक्टल सेटिंग</b>

en: <b>Startup</b>
mr: <b>सुरुवात</b>

en: <b>User defined constants:</b>
mr: <b>वापरकर्ता व्याख्यीत स्थिरांक:</b>

en: <b>User defined functions:</b>
mr: <b>वापरकर्ता व्याख्यीत फंक्शन:</b>

en: <b>Visibility</b>
mr: <b>दृश्यता</b>

en: A dialog that is used to change preferences settings.
mr: पसंतीची संयोजना बदलण्यासाठी वापरायचा संवाद

en: About galculator
mr: galculator विषयी

en: Active module color:
mr: कार्यान्वित भागाचा रंग:

en: Add
mr: जोडा

en: Add current display value to memory
mr: दृश्य मुल्य स्मरणात जोडा

en: Angle _units
mr: कोन एकांक (_U)

en: Angle base units
mr: कोन बेस युनिट्स्

en: Arithmetic operation
mr: बीजगणित संबंधी प्रक्रिया

en: Background color:
mr: पार्श्वभूमी रंग:

en: Backspace
mr: बॅकस्पेस

en: Binary
mr: बाइनरि

en: Button font:
mr: बटणाचा फॉन्ट:

en: Buttons
mr: बटणे

en: Change sign
mr: चिन्ह बदला

en: Clear
mr: पुसून टाक

en: Clear display
mr: डिस्पले नष्ट करा

en: Close Bracket
mr: कंस बंद करा

en: Closes the dialog.
mr: संवाद बंद करा.

en: Configure number base:
mr: आकड्यांचा बेस संरचित करा:

en: Constants
mr: स्थिरांक

en: Copyright (c) 2002-2014 by Simon Flöry <simon.floery@rechenraum.com>
mr: प्रत हक्क (c) 2002-2014 by Simon Flöry <simon.floery@rechenraum.com>

en: Cu_t Display Value
mr: दृश्य मूल्य नकल करून काढून टाका (_U)

en: D_egrees
mr: अंश (_E)

en: Decimal
mr: दशांश

en: Decimal point
mr: दशांश बिंदू

en: Delete
mr: काढून टाका

en: Description
mr: वर्णन

en: Description:
mr: वर्णन:

en: Display
mr: दृश्य

en: Display Control
mr: दृश्य नियंत्रण

en: Divide
mr: भागाकार

en: Eight
mr: आठ

en: Enter
mr:  दाखल करा

en: Enter exponent (base: 10)
mr: एक्सपोनंट (बेस: 10) द्या

en: Euler's Number
mr: Euler संख्या

en: Expression
mr: एक्सप्रेशन

en: Expression:
mr: एक्सप्रेशन:

en: Factorial
mr: फॅक्टोरिअल

en: Five
mr: पाच

en: Four
mr: चार

en: Functions
mr: फंक्शन्स

en: General
mr: सर्वसाधारण

en: Hexadecimal
mr: हेक्साडेसीमल

en: Inactive module color:
mr: अकार्यान्वित भागाचा रंग:

en: Logical
mr: तर्कशुद्ध

en: Minimal button height:
mr: किमान बटण उंची:

en: Minimal button width:
mr: किमान बटण रुंदी:

en: Module font:
mr: भागाचा फॉन्ट:

en: Multiply
mr: गुणाकार

en: Name
mr: नाव

en: Name:
mr: नाव:

en: Natural logarithm (base: e)
mr: नॅचरल लॉगरिदम (बेस: e)

en: Nine
mr: नऊ

en: Notation
mr: संकेतलिपी

en: Notation _modes
mr: संकेतलिपी मोड (_M)

en: Number base units
mr: आकड्यांचा बेस एकक

en: Number of bits:
mr: बिट्सची संख्या:

en: Numbers
mr: आकडे

en: Octal
mr: ऑक्टल

en: One
mr: एक

en: Open Bracket
mr: कंस उघडा

en: Open brackets
mr: कंस उघडा

en: Percent
mr: टक्के

en: Perform simple and scientific calculations
mr: शास्त्रीय किंवा साधी गणना चालवून पहा

en: Pi
mr: पाय

en: Pick a Active Module Color
mr: कार्यान्वित भागाचा रंग निवडा

en: Pick a Button Font
mr: बटणाचा फॉन्ट निवडा

en: Pick a Display Background Color
mr: दृश्य पार्श्र्वभूमी रंग निवडा

en: Pick a Display Result Font Color
mr: दृश्य निकाल फॉन्टचा रंग निवडा

en: Pick a Inactive Module Color
mr: अकार्यान्वित भागाचा रंग निवडा

en: Pick a Module Font
mr: भागाचा फॉन्ट निवडा

en: Pick a RPN Stack Color
mr: RPN stack रंग निवडा

en: Pick a RPN Stack Font
mr: RPN stack फॉन्ट निवडा

en: Pick a Result Font
mr: निकाल फॉन्ट निवडा

en: Please submit a bugreport.
mr: कृपया दोष अहवाल भरा.

en: Power
mr: पावर

en: RPN stack color:
mr: RPN stack रंग:

en: RPN stack font:
mr: RPN stack फॉन्ट:

en: Read from memory
mr: स्मरणातून वाचा

en: Reset calculator (clear all)
mr: गणकाला रिसेट करा (सर्व काढून टाका)

en: Result Display
mr: निकाल दृश्य

en: Result font color:
mr: निकाल फॉन्टचा रंग:

en: Result font:
mr: निकाल फॉन्ट:

en: Save to memory
mr: स्मरणात जोडा

en: Separator block length:
mr: विभाजक ब्लॉक लांबी:

en: Separator character:
mr: विभाजक अक्षर:

en: Seven
mr: सात

en: Show _menu bar
mr: मेन्यू पट्टी दर्शवा (_M)

en: Show menu bar
mr: मेन्यू पट्टी दर्शवा

en: Show separator
mr: विभाजक दाखवा

en: Show thousands separator
mr: हजार विभाजक दाखवा

en: Signed
mr: साइन

en: Six
mr: सहा

en: Square root
mr: वर्गमूळ

en: Standard
mr: मानक

en: Subtract
mr: वजाबाकी

en: Sum
mr: बेरीज

en: Tangent
mr: टांजेंट

en: The main program window.
mr: मुख्य अनुप्रयोग पटल.

en: Three
mr: तीन

en: Two
mr: दोन

en: Update
mr: अद्ययावत करा

en: Use custom button font
mr: इच्छिक बटण फॉन्ट वापरा

en: Value
mr: मूल्य

en: Value:
mr: मूल्य:

en: Variable
mr: चलन

en: Variable:
mr: चलन:

en: Zero
mr: शुन्य

en: [%s] %c - unknown operation character. %s
mr: [%s] %c - अज्ञात कार्यपध्दती वर्ण %s

en: [%s] Conversion of floating point number in float2string failed because buffer was too small. %s
    )
mr: [%s] बफर लहान असल्यामुळे float2string मधील floating point क्रमांकाचे रुपांतर झाले नाही. %s
    )

en: [%s] Conversion of floating point number in float2stringP failed because buffer was too small. %s
    )
mr: [%s] बफर लहान असल्यामुळे float2stringP मधील floating point क्रमांकाचे रुपांतर झाले नाही. %s
    )

en: [%s] Line_index exceeds valid range in function "display_delete_line". %s
mr: [%s] "display_delete_line" फंक्शन मध्ये Line_index चे मुल्य दिलेल्या श्रेणीच्या बाहेर जात आहे. %s

en: [%s] configuration file - We reset at least one separator character as it coincides with the decimal point. If you recently changed your locales settings, this is nothing to worry about.
mr: [%s] संयोजन फाईल - आम्ही पूर्णांकाशी जुळणारे किमान एक सेपरेटर अक्षर रिसेट करत आहोत. तुम्ही लोकेल संयोजन अलीकडेच बदलले असेल, तर काळजी करण्यासारखे काही नाही.

en: [%s] configuration file: %s has to be TRUE or FALSE. Using defaults. %s
mr: [%s] संयोजन फाईल: %s TRUE किंवा  FALSE असले पाहिजे. पूर्वनिर्धारित मुल्य वापरत आहे. %s

en: [%s] configuration file: Failed to create directory %s.
mr: [%s] configuration file: डिरेक्टरी बनवू शकले नाही %s.

en: [%s] configuration file: We will move the configuration file from %s to %s. After you quit %s, you may remove the configuration file from its old location %s.
mr: [%s] संयोजन फाईल: आपण संयोजन फाईल %s पासून %s ला हलवू. तुम्ही %s बंद केल्यावर, संयोजन फाईल जुन्या जागेवरून (%s) नष्ट करू शकता.

en: [%s] configuration file: couldn't open configuration file %s for reading. Nothing to worry about if you are starting %s for the first time. Using defaults.
mr: [%s] संयोजन फाईल: संयोजन फाईल %s उघडू शकले नाही. तुम्ही  %s पहिल्यांदा सुरु करत असल्यास काळजी करण्यासारखे काही नाही. पूर्वनिर्धारित मुल्ये वापरत आहे.

en: [%s] configuration file: couldn't save/write to configuration file %s.
mr: [%s] संयोजन फाईल: संयोजन फाईलला साठवू / लिहू शकले नाही %s.

en: [%s] configuration file: failed to convert %s to a number properly. Have you changed your locales? %s
mr: [%s] संयोजन फाईल: %s चे क्रमांकामध्ये बरोबर रुपांतर झाले नाही. तुम्ही संगणकाची लोकेल बदलली आहे का? %s

en: [%s] configuration file: ignoring unknown "key_type" in "config_structure". %s
mr: [%s] संयोजन फाईल: "config_structure" मधील अज्ञात "key_type" कडे दुर्लक्ष करीत आहे. %s

en: [%s] configuration file: ignoring unknown entry %s=%s. %s
mr: [%s] संयोजन फाईल: अज्ञात नोंदिकडे दुर्लक्ष करत आहे %s=%s. %s

en: [%s] configuration file: ignoring unknown key_type in config structure. %s
mr: [%s] संयोजन फाईल: संयोजन रचनेमधील अज्ञात key_type कडे दुर्लक्ष करीत आहे. %s

en: [%s] configuration file: strange boolean when writing. Skipping this key. %s
mr: [%s] संयोजन फाईल: लिहिताना चमत्कारिक बुलीअन सापडला. हि कळ लिहित नाहीये. %s

en: [%s] failed to convert %s in function "ftoax". %s
mr: [%s] "ftoax" फंक्शनमध्ये %s चे रुपांतर करू शकले नाही. %s

en: [%s] failed to convert char %c in function "axtof". %s
mr: [%s] "axtof" फंक्शनमध्ये अक्षर %c चे रुपांतर करू शकले नाही. %s

en: [%s] failed to convert color %s in function "set_button_color". %s
mr: [%s] "set_button_color" फंक्शनमध्ये %s रंगाचे रुपांतर करू शकले नाही. %s

en: [%s] failed to find widget %s in function "activate_menu_item". %s
mr: [%s] "set_button_color" फंक्शनमध्ये %s  मध्ये विड्जेट सापडले नाही. %s

en: [%s] flex parser was called more than %i times. Do you know what you are doing? If not: %s
mr: [%s] फ्लेक्स पार्सर %i पेक्षा जास्त वेळा अंतर्भूत झाला. तुम्हाला कळतंय का कि तुम्ही काय करताय? अन्यथा: %s

en: [%s] found unknown section %s in configuration file %s. Using preceding section.
mr: [%s]  %s संयोजन फाईलमध्ये अज्ञात भाग %s आढळला. आधीचाच भाग वापरत आहे.

en: [%s] length of decimal point (in locale) is not supported: >%s<
    You might face problems when using %s! %s
    )
mr: [%s] दशांश पूर्णांकाची लांबी (लोकेल मधील) समर्थित नाही: >%s<
    %s वापरताना अडचणी येऊ शकतात! %s
    )

en: [%s] on_main_window_check_resize should not get called. %s
mr: [%s] on_main_window_check_resize अंतर्भूत होऊ नये. %s

en: [%s] on_prefs_number_combo_changed failed to retrieve iter. %s
mr: [%s] on_prefs_number_combo_changed ने iter मिळाला नाही. %s

en: [%s] unknown angle base in function "rad2x". %s
mr: [%s] "rad2x" फंक्शनमध्ये अज्ञात कोन बेस. %s

en: [%s] unknown angle base in function "x2rad". %s
mr: [%s] "x2rad" फंक्शनमध्ये अज्ञात कोन बेस. %s

en: [%s] unknown display option in function "display_change_option"
mr: [%s] "display_change_option" फंक्शनमध्ये अज्ञात प्रदर्शन पर्याय

en: [%s] unknown notation mode in function "all_clear". %s
mr: [%s] "all_clear" फंक्शनमध्ये अज्ञात संकेतलिपी रीत. %s

en: [%s] unknown number base in function "get_display_number_length". %s
mr: [%s] "get_display_number_length" फंक्शनमध्ये अज्ञात क्रमांक बेस. %s

en: [%s] unknown number base in function "get_display_number_string". %s
mr: [%s] "get_display_number_string" फंक्शनमध्ये अज्ञात क्रमांक बेस. %s

en: [%s] unknown number base in function "get_sep". %s
mr: [%s] "get_sep" फंक्शनमध्ये अज्ञात क्रमांक बेस. %s

en: [%s] unknown number base in function "get_sep_char". %s
mr: [%s] "get_sep_char" फंक्शनमध्ये अज्ञात क्रमांक बेस. %s

en: [%s] unknown number base in function "get_sep_length". %s
mr: [%s] "get_sep_length" फंक्शनमध्ये अज्ञात क्रमांक बेस. %s

en: [%s] unknown number base in function "string2double". %s
mr: [%s] "string2double" फंक्शनमध्ये अज्ञात क्रमांक बेस. %s

en: _About...
mr: विषयी (_A)...

en: _Algebraic
mr: भौमितिक (_A)

en: _Basic Mode
mr: मुलभूत पध्दती(_B)

en: _Binary
mr: बायनरी (_B)

en: _Calculator
mr: गणनयंत्र (_C)

en: _Copy Display Value
mr: दृश्य मूल्याची नकल करा (_C)

en: _Decimal
mr: दशांश (_D)

en: _Edit
mr: संपादन (_E)

en: _File
mr: फाइल (_F)

en: _Formula Entry
mr: सूत्र नोंद (_F)

en: _Gradians
mr: ग्रेडिअन्स (_G)

en: _Help
mr: मदत(_H)

en: _Hexadecimal
mr: हेग्झाडेसिमल (_H)

en: _Number bases
mr: क्रमांक बेस (_N)

en: _Octal
mr: ऑक्टल (_O)

en: _Paper Mode
mr: कागद पद्धती (_P)

en: _Paste As Display Value
mr: दृश्य मूल्याची नकल जोडा (_P)

en: _Paste and Append to Display Value
mr: दृश्य मूल्याची नकल करून जोडा (_P)

en: _Preferences...
mr: प्राधान्यता (_P)

en: _Quit
mr: बाहेर पडा (_Q)

en: _Radians
mr: रॅडिअन्स (_R)

en: _Scientific Mode
mr: शास्त्रीय पद्धती (_S)

en: _View
mr: दृश्य(_V)

en: a GTK+ based scientific calculator
mr: GTK+ वर आधारित शास्त्रीय गणनयंत्र

en: cos
mr: कॉस

en: galculator - Preferences
mr: galculator - प्राधान्यक्रम

en: ln
mr: इंच

en: pi
mr: पाय

en: roll
mr: रोल

en: roll down stack
mr: स्टॅक रोल डाउन करा

en: save here
mr: स्थापन करा

en: swap current number with top of stack
mr: सध्याचा क्रमांक स्टॅकच्या टॉपशी बदला

en: tan
mr: टॅन

en: unknown display option in function "change_option"
mr: "change_option" फंक्शनमध्ये अज्ञात प्रदर्शन पर्याय

en: unknown number base
mr: आकड्यांचा बेस अज्ञात आहे

en: unsupported hyperbolic function
mr: असमर्थित हायपरबोलिक कार्य

en: unsupported inverse function
mr: असमर्थित इंवर्स कार्य
