mtpaint - en to tl translation catalogue (337 entries)

en:   Ctrl-A            Select whole image
tl:   Ctrl-A            I-select ang buong imahe

en:   Ctrl-C            Copy selection to clipboard
tl:   Ctrl-C            Kopyahin ang seleksyon patungo sa clipboard

en:   Ctrl-N            Create new image
tl:   Ctrl-N            Gumawa ng bagong imahe

en:   Ctrl-O            Open Image
tl:   Ctrl-O            Magbukas ng Image

en:   Ctrl-Q            Quit program
tl:   Ctrl-Q            Umalis sa Program

en:   Ctrl-S            Save Image
tl:   Ctrl-S            I-Save ang Imahe

en:   F1                Help
tl:   F1                Tulong

en: (Modified)
tl: (Binago)

en: //Centralize Image
tl: //Igitna ang Imahe

en: //Choose Brush ...
tl: //Pumili ng Brush ...

en: //Copy
tl: //Kopyahin

en: //Cut
tl: //Putulin

en: //Focus View Window
tl: //Ipokus ang View Window

en: //Horizontal Split
tl: //Pahalang na hati

en: //Load Clipboard
tl: //Ikarga ang Clipbord

en: //Paste
tl: //Idikit

en: //Paste Text
tl: //Idikit ang Teksto

en: //Paste To Centre
tl: //Idikit sa Gitna

en: //Paste To New Layer
tl: //Idikit sa Bagong Layer

en: //Save Clipboard
tl: //I-save ang Clipboard

en: //Show Main Toolbar
tl: //Ipakita ang Main Toolbar

en: //Show Palette
tl: //Ipakita ang Palette

en: //Show Settings Toolbar
tl: //Ipakita ang Settings Toolbar

en: //Show Status Bar
tl: //Ipakita ang Istatus Bar

en: //Show Tools Toolbar
tl: //Ipakita ang Tools Toolbar

en: /_View
tl: /_Tignan

en: 24 bit RGB
tl: 24 bit na RGB

en: A only
tl: A lang

en: A to B
tl: Mula A hanggang B

en: A to B (HSV)
tl: Mula A hanggang B (HSV)

en: A to B (RGB)
tl: Mula A hanggang B (RGB)

en: A to B (backward HSV)
tl: Mula A hanggang B (pabaligtad na HSV)

en: About
tl: Tungkol dito

en: Action
tl: Aksyon

en: Add
tl: Magdagdag

en: Alpha
tl: Alpa

en: Amount
tl: Dami

en: Angle
tl: Anggulo

en: Angle of rotation =
tl: Anggulo ng pag-ikot

en: Animation Preview
tl: Silipin ang Animation

en: Animation delay
tl: Delay sa Animation

en: Apply
tl: I-apply

en: Applying Effect
tl: Ginagawa ang Effect

en: Authors
tl: Mga May-Akda

en: Background
tl: Likuran

en: Background colour =
tl: Kulay ng Likuran =

en: Bacteria Effect
tl: Epektong Mala-Bakterya

en: Blue
tl: Asul

en: Border
tl: Gilid

en: Brightness
tl: Pagka-liwanag

en: Browse
tl: Magtingin-tingin

en: Burn
tl: Sungin

en: Cancel
tl: Huwag Ituloy

en: Cancel Operation
tl: Kanselahin ang operasyon.

en: Cannot open file
tl: Hindi mabuksan ang file

en: Canvas Geometry
tl: Geometry ng Kanbas

en: Centre
tl: Gitna

en: Channel Type
tl: Uri ng Tsanel

en: Chinese (Simplified)
tl: Intsik (Simple)

en: Chinese (Taiwanese)
tl: Intsik (Taiwanese)

en: Choose frames directory
tl: Pumili ng frames directory

en: Clear
tl: Burahin

en: Cleared
tl: Nilinis

en: Clone
tl: Gayahin

en: Close
tl: Isara

en: Colour
tl: Kulay

en: Colour Editor
tl: Editor ng Kulay

en: Colour Histogram
tl: Histogram sa Kulay

en: Colour index totals - %i of %i used
tl: Kabuuang index ng kulay - %i ng %i ang nagagamit

en: Colours
tl: Mga Kulay

en: Configure Animation
tl: Isaayos ang Animation

en: Copy
tl: Kopyahin

en: Could not access directory %s
tl: Hindi mapasok ang direktori na %s

en: Create
tl: Lumikha

en: Create Channel
tl: Gumawa ng Tsanel

en: Create Directory
tl: Gumawa ng Direktori

en: Create Frames
tl: Gumawa ng Frames

en: Create Index
tl: Gumawa ng Index

en: Create New Directory
tl: Gumawa ng bagong directory

en: Creating Animation Frames
tl: Gumagawa na ng Animation Frames

en: Creating Font Index
tl: Gumagawa ng Font Index

en: Credits
tl: Mga Pagkilala

en: Cut
tl: Putulin

en: Cycling
tl: Pag-ikot

en: Darken
tl: Padilimin

en: Delay
tl: Pabagal

en: Delete
tl: Alisin

en: Delete Channels
tl: Burahin ang mga Tsanel

en: Difference
tl: Pagkakaiba

en: Difference of Gaussians
tl: Pagkakaiba ng mga Gaussians

en: Different X/Y
tl: Magkaibang X/Y

en: Display clipboard while pasting
tl: Ipakita ang klipbord habang nagdidikit

en: Distance to A
tl: Layo patungo sa A

en: Divide
tl: Hatiin

en: Do you really want to clear all of the position and cycle data for all of the layers?
tl: Gusto mo ba talagang burahin ang lahat ng datos para sa posisyon at cycle ng layers?

en: Do you really want to delete "%s" ?
tl: Gusto mo ba talagang burahin ang "%s" ?

en: Do you really want to delete all of the layers?
tl: Gusto mo ba talagang burahin ang lahat ng mga leyer?

en: Do you really want to delete layer %i (%s) ?
tl: Gusto mo bang murahin ang layer na %i (%s) ?

en: Do you really want to quit?
tl: Gusto mo ba talagang umalis?

en: Eddie Kohler - Created Gifsicle which is needed for the creation and viewing of animated GIF files http://www.lcdf.org/gifsicle/
tl: Eddie Kohler - Ang gumawa ng Gifsicle na kailangan para makabuo at makatingin ng mga animated GIF files http://www.lcdf.org/gifsicle/

en: Edge Sharpen
tl: Palinawin ang mga Singit

en: Edge Soften
tl: Palambutin ang Edge

en: Ellipse Outline
tl: Ellipse na Outliine

en: End Index
tl: Tapusin ang Index

en: End frame
tl: Katapusang Frame

en: English (UK)
tl: Ingles (UK)

en: Enter Text Here
tl: Ilagay ang Teksto Dito

en: Enter the new filename
tl: Ilagay ang bagong pangalan ng file

en: Exact Conversion
tl: Saktong Konbersyon

en: Execute
tl: Isagawa

en: Export ASCII Art
tl: I-export ang ASCII Art

en: Export GIF animation
tl: I-export ang GIF animation

en: Export Undo Images
tl: I-export

en: Export Undo Images (reversed)
tl: I-export ang mga Undo Image (nakabaligtad)

en: Face
tl: Harap

en: Factor
tl: Paktor

en: File Format
tl: Format ng File

en: File Found
tl: Nakita ang file

en: File is too big, must be <= to width=%i height=%i
tl: Masyadong malaki ang file, dapat ay <= %i na haba at %i na taas

en: File: %s already exists. Do you want to overwrite it?
tl: Meron nang file na: %s gusto mo ba siyang mapalitan?

en: Filename
tl: Pangalan ng file

en: Files
tl: Mga Files

en: Filled Ellipse
tl: Ellipse na may Laman

en: Finish
tl: Wakas

en: Fix
tl: Ayusin

en: Flip Selection Horizontally
tl: Baligtarin ang Seleksyon ng Palihis

en: Flip Selection Vertically
tl: Baligtarin ang Seleksyon ng Patayo

en: Flow
tl: Daloy

en: Floyd-Steinberg (quick)
tl: Floyd-Steinberg (madalian)

en: Font Directories
tl: Directory ng Font

en: Frames
tl: Mga Preym

en: Free Rotate
tl: Ikutin

en: Free Rotation
tl: Libreng Pag-iikot

en: French
tl: Pranses

en: From
tl: Mula sa

en: From Clipboard
tl: Mula sa Klipbord

en: Galician
tl: Galisyiano

en: Gamma
tl: Gama

en: Gamma corrected
tl: Inayos ng Gama

en: Gaussian Blur
tl: Blur na Gaussian

en: General
tl: Pangkalahatan

en: German
tl: Aleman

en: German - Oliver Frommel, B. Clausius, Ulrich Ringel, Simon Brixel
tl: Aleman - Oliver Frommel, B. Clausius, Ulrich Ringel, Simon Brixel

en: Grab Screenshot
tl: Dumukot ng Iskrinshat

en: Green
tl: Berde

en: Greyscale backdrop
tl: Greyscale na bakdrop

en: HTML Browser Program
tl: Browser Program sa HTML

en: Hard Light
tl: Malakas na Ilaw

en: Height
tl: Taas

en: Height
tl: Taas

en: Home
tl: Tahanan

en: Horizontal
tl: Pahalang

en: Hotspot at X =
tl: Hotspot sa X =

en: Image
tl: Imahe

en: Image Blue
tl: Asul na Imahe

en: Image Green
tl: Berdeng Imahe

en: Image Red
tl: Pulang Imahe

en: Information
tl: Impormasyon

en: Inner radius
tl: Panloob na Radius

en: Interface
tl: Interpeys

en: Invalid channel file.
tl: Maling channel file

en: Invalid palette file
tl: Maling palette file

en: Invert
tl: Baliktarin

en: Inverted
tl: Binaligtad

en: JPEG Save Quality (100=High)
tl: Save Quality para sa JPEG (100=mataas)

en: JPEG2000 Compression (0=Lossless)
tl: Kompresiyon ng JPEG2000 (0=Lossless)

en: Japanese
tl: Hapones

en: Japanese - Norihiro YONEDA
tl: Hapon - Norihiro YONEDA

en: Keyboard shortcuts
tl: Shortcut sa kibord

en: Language
tl: Wika/Lenguahe

en: Largest (Linf)
tl: Pinakamalaki (Linf)

en: Lasso Selection
tl: Seleksyong Lasso

en: Layer
tl: Leyer

en: Layer Name
tl: Pangalan ng Layer

en: Layers
tl: Mga Layer

en: Length
tl: Haba

en: Limit
tl: Hangganan

en: Load Channel
tl: Ikarga ang Tsanel

en: Load Image File
tl: Ikarga ang Image File

en: Load Palette File
tl: Ikarga ng Palette File

en: Load into Layers
tl: Ikarga sa mga Layers

en: Loading %s image
tl: Kinakarga na ang imaheng %s

en: Location of Handbook index
tl: Lokasyon ng Handbook index

en: Luminance
tl: Pagka-liwanag

en: Make Selection
tl: Bumuo ng Seleksyon

en: Mark Tyler - Original author and maintainer up to version 3.00, occasional contributor thereafter.
tl: Mark Tyler - Orihinal na awtor at tagapamahala hanggang sa version 3.00, kasalukuyang kontributor pa rin.

en: Mask
tl: Maskara

en: Mirror
tl: Salamin

en: Modified
tl: Huling nabago

en: More...
tl: Iba pa...

en: Mouse shortcuts
tl: Shortcut sa Mouse

en: NO
tl: HINDI

en: Name
tl: Pangalan

en: Nearest Neighbour
tl: Pinakamalapit na Kapitbahay

en: New
tl: Panibago

en: New Directory
tl: Bagong directory

en: New Image
tl: Bagong Imahe

en: New Layer
tl: Bagong Layer

en: No
tl: Hindi

en: None
tl: Wala

en: Normalize
tl: Gawing normal

en: Not enough memory to create clipboard
tl: Hindi sapat ang memory para makabuo ng clipboard

en: Oblique
tl: Tabinge

en: Origin
tl: Pinagmulan

en: Original
tl: Orihinal

en: Orphans
tl: Mga Ampon

en: Outer radius
tl: Panlabas na Radius

en: Outline Selection
tl: Selekyiong Outline

en: PNG Compression (0=None)
tl: Kompresiyon ng PNG (0=Kung Wala)

en: Paint
tl: I-pinta

en: Palette Editor
tl: Editor ng Palette

en: Paste
tl: Idikit

en: Paste Text
tl: Idikit ang Teksto

en: Place Gradient
tl: Ilagay ang Gradient

en: Play
tl: Paganahin

en: Please Wait ...
tl: Maghintay lang po ...

en: Polygon Selection
tl: Polygon na Seleksyon

en: Portuguese
tl: Portuges

en: Portuguese (Brazilian)
tl: Portuges (Pam-Brazil)

en: Portuguese - Israel G. Lugo, Tiago Silva
tl: Portuges - Israel G. Lugo, Tiago Silva

en: Position
tl: Posisyon

en: Positions
tl: Mga Posisyon

en: Preferences
tl: Mga kagustuhan

en: Pressure
tl: Presyur

en: Preview
tl: Tignan

en: Recently Used Files
tl: Mga Files na Kasalukuyang Ginamit

en: Red
tl: Pula

en: Redo
tl: Gawin muli

en: Remove
tl: Alisin

en: Rename
tl: Palitan ng pangalan

en: Repeat length
tl: Ulitin ang haba

en: Reset
tl: Ibalik sa Dati

en: Resize Canvas
tl: Ibahin ang Size ng Kanbas

en: Rotate Selection Anti-Clockwise
tl: Iikot ang Seleksyon ng Pa-counterclockwise

en: Rotate Selection Clockwise
tl: Iikot ang Seleksyon ng Pa-clockwise

en: Rotating
tl: Iniikot

en: Russian
tl: Ruso

en: Russian - Sergey Irupin, Dmitry Groshev
tl: Ruso - Sergey Irupin, Dmitry Groshev

en: STOP
tl: ITIGIL

en: Saturation
tl: Tinkad

en: Save
tl: I-save

en: Save Channel
tl: I-save ang Tsanel

en: Save Composite Image
tl: I-save ang Composite na Imahe

en: Save Image File
tl: I-save ang Image File

en: Save Layer Files
tl: I-save ang mga Layer Files

en: Save Palette File
tl: I-save ang Palette File

en: Saving %s image
tl: Sinasave na ang imaheng %s

en: Scale
tl: Baguhin ang Laki

en: Scattered (effect)
tl: Pakalat (effect)

en: Select Browser Program
tl: Pumili ng Browser Program

en: Select Directory
tl: Piliin ang Directory

en: Select Handbook Index File
tl: Pumili ng Handbook Index File

en: Select preferred language translation
    
    You will need to restart mtPaint
    for this to take full effect
tl: Pumili ng gustong lenguahe
    
    Dapat i-restart mo ang mtPaint
    para gumana ito

en: Selection
tl: Seleksyon

en: Set
tl: Itakda

en: Set Key Frame
tl: Mag-set ng Key Frame

en: Set blend A to B
tl: Itakta ang blend A hanggang B

en: Set colour A radius B
tl: Itakda ang kulay A radius B

en: Settings
tl: Mga Kaayusan

en: Show Detail
tl: Ipakita ang Detalye

en: Show Hidden Files
tl: Ipakita ang mga nakatagong Files

en: Show all layers in main window
tl: Ipakita lahat ng mga layer sa main window

en: Shuffle
tl: Balasahin

en: Size
tl: Sukat

en: Slovak
tl: Islovak

en: Smart grid
tl: Matalinong grid

en: Smooth
tl: Malambot

en: Smudge
tl: Punasan

en: Soft Light
tl: Mahinang Ilaw

en: Source
tl: Pinanggalingan

en: Spanish
tl: Kastila

en: Sphere
tl: Bola

en: Square
tl: Parisukat

en: Start
tl: Simulan

en: Start Index
tl: Simulan ang Indes

en: Start frame
tl: Panimulang frame

en: Status Bar
tl: Istatus Bar

en: Straight Line
tl: Deretsong linya

en: Style
tl: Istilo

en: Sum (L1)
tl: Kabuuan (L1)

en: TGA RLE Compression
tl: Kompresiyon ng TGA RLE

en: Tablet
tl: Tabletas

en: Text
tl: Teksto

en: The animation is too long to load all of it into layers.
tl: Masyadong malaki ang animation para iload ang kabuuan nito sa mga layers

en: The image is too large for this rotation.
tl: Masyadong malaki ang imahe para sa pag-ikot na ito

en: The image is too large to transform.
tl: Masyadong malaki ang imahe para ma-transform.

en: There is full documentation of mtPaint's features contained in a handbook.  If you don't already have this, you can download it from the mtPaint website.
tl: Merong kumpetong dokyumentasyon ng lahat ng pwedeng magawa ng mtPaint at ito ay nasa handbook. Kung wala ka pa nito, pwede mo siyang ma-download mula sa websayt ng mtPaint

en: This canvas/palette contains changes that have not been saved.  Do you really want to lose these changes?
tl: Ang kanbas/paleyt na ito ay may mga nabago at hindi pa nai-sasave. Gusto mo bang bali-walain ang mga nabago?

en: This is an animated %s file.
tl: Ito ay isang gumagalaw na %s file.

en: Tile height
tl: Taas ng Tile

en: Tile width
tl: Lapad ng Tile

en: To
tl: Hanggang

en: Total memory for main + undo images
tl: Kabuuang memory para sa main + mga undo na imahe

en: Translations
tl: Mga Pag-sasalin ng Wika

en: Transparency index
tl: Index sa transparency

en: Truncate palette
tl: Putulin ang paleyt

en: Turkish
tl: Turko

en: Turkish - Muhammet Kara, Tutku Dalmaz
tl: Turko - Muhammet Kara, Tutku Dalmaz

en: Type
tl: Tipo

en: Unable to create directory
tl: Hindi makagawa ng directory

en: Unable to create output directory
tl: Hindi makagawa ng output directory

en: Unable to delete
tl: Hindi mabura

en: Unable to export ASCII file
tl: Hindi mai-export ang ASCII file

en: Unable to export undo images
tl: Hindi mai-export ang mga undo image

en: Unable to load clipboard
tl: Hindi mai-karga ang clipboard

en: Unable to load file
tl: Hindi maikarga ang file

en: Unable to rename
tl: Hindi mabago ang pangalan

en: Unable to save clipboard
tl: Hindi mai-save ang clipboard

en: Unable to save file: %s
tl: Hindi mai-save ang file: %s

en: Unable to save image
tl: Hindi Mai-save ang Imahe

en: Unchanged
tl: Hindi nagbago

en: Undo
tl: Ibalik

en: Undoable
tl: Hindi Maa-undo

en: Unique RGB pixels
tl: Magkaibang RGB pixels

en: Unsupported file format
tl: Hindi suportadong file format

en: Untitled
tl: Walang Pamagat

en: Unused
tl: Hindi nagamit

en: Up
tl: Umakyat

en: Use menu icons
tl: Gumamit ng menu icons

en: Value
tl: Halaga

en: Vertical
tl: Patindig

en: View Animation
tl: Ipakita ang Animasyon

en: Warning
tl: Babala

en: Width
tl: Lapad

en: Width
tl: Lapad

en: XBM X hotspot
tl: XBM X na hotspot

en: XBM Y hotspot
tl: XBM Y na hotspot

en: YES
tl: OO

en: Yes
tl: Oo

en: You cannot add any more layers.
tl: Hindi ka na pwedeng magdadag pa ng mga layer

en: You must have 16 or fewer palette colours to export ASCII art.
tl: Dapat 16 o mas kakaunti pa dito ang bilang ng mga kulay mo sa palette para maiexort ito bilang ASCII art.

en: You must have at least 2 layers to create an animation
tl: Dapat ay meron kang 2 layers kahit papaano para makabuo ng animation

en: You must save at least one frame to create an animated GIF.
tl: Dapat ay meron kang kahit isang frame para makagawa ng GIF na animated (gumagalaw).

en: You must save your layers file before creating an animation
tl: Dapay ma-save ang mga layers file mo bago bumuo ng animation

en: You must select at least one directory to search for fonts.
tl: Dapat ay pumili ka ng kahit isang directory mara makahanap ng mga font.

en: indexed
tl: naka-index

en: mtPaint is free software; you can redistribute it and/or modify it under the terms of the GNU General Public License as published by the Free Software Foundation; either version 3 of the License, or (at your option) any later version.
tl: Ang mtPaint ay isang libreng software; pwede mo siyang ipakalat at/o kaya baguhin ayon sa mga tuntunin ng GNU General Public License na inilimbag ng Free Software Foundation;  either version 3 of the License, or (at your option) any later version.
