gtkam 0.2.0 - en to vi translation catalogue (195 entries)

en: %liK (%li bytes)
vi: %liK (%li byte)

en: %s
    
    %s %s with options:
        %s
vi: %s
    
    %s %s với tùy chọn:
        %s

en: %s
    %s %s with options:
        %s
vi: %s
    %s %s với tùy chọn:
        %s

en: +90 degrees
vi: +90º

en: -90 degrees
vi: -90º

en: /Capture image...
vi: /Chụp ảnh...

en: /Delete directory
vi: /Xóa bỏ thư mục

en: /Make directory...
vi: /Tạo thư mục...

en: /Remove camera
vi: /Gỡ bỏ máy ảnh

en: /Save directory tree...
vi: /Lưu cây thư mục...

en: /Select camera...
vi: /Chọn máy ảnh...

en: /Upload file...
vi: /Tải lên tập tin...

en: /View _EXIF data
vi: /Xem dữ liệu _EXIF

en: /View camera manual
vi: /Xem sổ tay máy ảnh

en: /View camera preferences
vi: /Xem tùy thích máy ảnh

en: /View camera summary
vi: /Xem tóm tắt máy ảnh

en: /View driver details
vi: /Xem chi tiết trình điều khiển

en: /View file _properties
vi: /Xem th_uộc tính tập tin

en: /View with.../Built-in viewer
vi: /Xem bằng.../Bộ xem có sẵn

en: /_Delete
vi: /_Xóa bỏ

en: /_Save
vi: /_Lưu

en: /_View with...
vi: /_Xem bằng...

en: 0 degrees
vi: 0º

en: 180 degrees
vi: 180º

en: <Toolbox>/File/Acquire/Capture from Camera...
vi: <Toolbox>/File/Acquire/Chụp từ máy ảnh...

en: <Toolbox>/File/Acquire/Load from Camera...
vi: <Toolbox>/File/Acquire/Tải từ máy ảnh...

en: ALWAYS INCLUDE THE FOLLOWING LINES WHEN SENDING DEBUG MESSAGES TO THE MAILING LIST:
vi: LUÔN LUÔN HÃY GỒM NHỮNG DÒNG THEO ĐÂY, KHI THÔNG BÁO LỖI CHO HỘP THƯ CHUNG:

en: Add Camera
vi: Thêm máy ảnh

en: Allow multiple frontends
vi: Cho phép nhiều ứng dụng mặt tiền

en: Applying configuration...
vi: Đang áp dụng cấu hình...

en: Audio
vi: Âm thanh

en: Audio data will be saved if this is checked
vi: Chọn điều này để lưu dữ liệu âm thanh

en: Best
vi: Tốt nhất

en: Browse and download images from an attached digital camera
vi: Duyệt và truyền ảnh từ máy ảnh số được kết nối

en: Capture
vi: Chụp

en: Captures images from digital camera
vi: Chụp ảnh từ máy ảnh số

en: Capturing image...
vi: Đang chụp ảnh...

en: Choose whether to use the filename provided by the camera
vi: Chọn có nên dùng tên tập tin do máy ảnh cung cấp hay không

en: Could not apply configuration.
vi: Không thể áp dụng cấu hình.

en: Could not capture image.
vi: Không thể chụp ảnh.

en: Could not capture.
vi: Không thể chụp.

en: Could not create directory '%s'
vi: Không thể tạo thư mục “%s”.

en: Could not create folder '%s' in folder '%s'.
vi: Không thể tạo thư mục “%s” trong thư mục “%s”.

en: Could not delete all files in '%s'.
vi: Không thể xóa bỏ mọi tập tin trong “%s”.

en: Could not delete file '%s' in folder '%s'.
vi: Không thể xóa bỏ tập tin “%s” ra thư mục “%s”.

en: Could not detect any cameras.
vi: Không thể phát hiện máy ảnh nào.

en: Could not display '%s'. Either the image type ('%s') is not supported by gtk or the file itself is corrupt.
vi: Không thể hiển thị “%s”. Hoặc vì kiểu ảnh ('%s”) không được hỗ trợ bởi gtk, hoặc vì tập tin bị hỏng.

en: Could not download '%s' from folder '%s'.
vi: Không thể tải “%s” xuống thư mục “%s”.

en: Could not download file '%s' from folder '%s'.
vi: Không thể tải tập tin “%s” xuống thư mục “%s”.

en: Could not execute command.
vi: Không thể thực hiện lệnh.

en: Could not get '%s' from folder '%s'.
vi: Không thể lấy “%s” từ thư mục “%s”.

en: Could not get EXIF information for '%s' in folder '%s'.
vi: Không thể lấy thông tin EXIF về tập tin “%s”  trong thư mục “%s”.

en: Could not get abilities of model '%s'.
vi: Không thể lấy khả năng của mô hình “%s”.

en: Could not get configuration.
vi: Không thể lấy cấu hình.

en: Could not get file list for folder '%s'
vi: Không thể lấy danh sách tập tin cho thư mục “%s”.

en: Could not get information about file '%s' in folder '%s'.
vi: Không thể lấy thông tin về tập tin “%s” trong thư mục “%s”.

en: Could not get number of ports.
vi: Không thể lấy số cổng.

en: Could not get number of supported camera models
vi: Không thể lấy số mô hình máy ảnh được hỗ trợ

en: Could not get subfolders list for folder '%s'
vi: Không thể lấy danh sách các thư mục con cho thư mục “%s”

en: Could not initialize camera.
vi: Không thể khởi tạo máy ảnh.

en: Could not interpret EXIF data.
vi: Không thể thông dịch dữ liệu EXIF.

en: Could not list folders in '%s'.
vi: Không thể liệt các kê thư mục trong “%s”.

en: Could not open '%s'!
vi: Không thể mở “%s”!

en: Could not open '%s'.
vi: Không thể mở “%s”.

en: Could not remove directory '%s'.
vi: Không thể gỡ bỏ thư mục “%s”.

en: Could not retrieve information.
vi: Không thể lấy thông tin.

en: Could not save file to '%s'.
vi: Không thể lưu tập tin vào “%s”.

en: Could not set file information for '%s' in folder '%s'
vi: Không thể đặt thông tin tập tin cho “%s” trong thư mục “%s”

en: Could not upload '%s' into '%s'.
vi: Không thể tải “%s” lên “%s”.

en: Creating folder '%s' in folder '%s'...
vi: Đang tạo thư mục “%s” trong thư mục “%s”...

en: Data
vi: Dữ liệu

en: Debug
vi: Gỡ lỗi

en: Delete
vi: Xóa bỏ

en: Delete these files?
vi: Có xoá bỏ những tập tin này không?

en: Deleting all files in '%s'...
vi: Đang xóa bỏ mọi tập tin trong “%s”...

en: Deleting file '%s' from folder '%s'...
vi: Đang xóa bỏ tập tin “%s” ra thư mục “%s” ...

en: Detect
vi: Dò tìm

en: Detect USB camera
vi: Dò tìm máy ảnh USB

en: Detecting cameras...
vi: Đang phát hiện máy ảnh..

en: Do you really want to delete '%s'?
vi: Bạn có thật sự muốn xóa bỏ “%s” không?

en: Do you really want to delete all the files in '%s'?
vi: Bạn thật sự muốn xóa bỏ mọi tập tin trong “%s” không?

en: Do you really want to delete the selected %i files?
vi: Bạn có thật sự muốn xóa bỏ %i tập tin đã chọn không?

en: Don't rotate thumbnail
vi: Đừng xoay hình thu nhỏ

en: Download '%s' subtree to...
vi: Tải cây con “%s” về...

en: Downloading %i files
vi: Đang tải về %i tập tin

en: Downloading %i files from '%s'
vi: Đang tải %i tập tin xuống “%s”...

en: Downloading %i files...
vi: Đang tải về %i tập tin...

en: Downloading '%s' from '%s'...
vi: Đang tải “%s” xuống “%s” ...

en: Downloading '%s' from folder '%s'...
vi: Đang tải “%s” xuống thư mục “%s”...

en: Downloading file
vi: Đang tải về tập tin

en: Downloading file from '%s'
vi: Đang tải tập tin xuống “%s”...

en: Downloading thumbnail of '%s' from folder '%s'...
vi: Đang tải hình thu nhỏ của “%s” xuống thư mục “%s” ...

en: EXIF data will be saved if this is checked
vi: Chọn cái này để lưu dữ liệu EXIF

en: Enhanced
vi: Tăng cường

en: Error
vi: Lỗi

en: File
vi: Tập tin

en: Filename prefix:
vi: Tiền tố tên tập tin:

en: Folder
vi: Thư mục

en: General Settings
vi: Cài đặt chung

en: Getting EXIF information for file '%s' in folder '%s'...
vi: Đang lấy thông tin EXIF về tập tin “%s”  trong thư mục “%s”...

en: Getting configuration...
vi: Đang lấy cấu hình...

en: Getting information about file '%s' in folder '%s'...
vi: Đang lấy thông tin về tập tin “%s” trong thư mục “%s”...

en: Getting information about the camera...
vi: Đang lấy thông tin về máy ảnh...

en: Getting information about the driver...
vi: Đang lấy thông tin về trình điều khiển...

en: Getting manual...
vi: Đang lấy hướng dẫn sử dụng...

en: Gtkam Digital Camera Browser
vi: Bộ Duyệt Máy Ảnh Điện Số Gtkam

en: Gtkam has been compiled without EXIF support.
vi: Trình gtkam đã được biên dịch không hỗ trợ EXIF.

en: Image
vi: Ảnh

en: Image Download Program
vi: Chương trình Tải về Ảnh

en: Initializing camera...
vi: Đang khởi tạo máy ảnh...

en: Last modified:
vi: Sửa lần cuối:

en: Listing files in folder '%s'...
vi: Đang liệt kê các tập tin trong thư mục “%s”...

en: Listing folders in '%s'...
vi: Đang liệt kê các thư mục trong “%s” ...

en: Listing subfolders in folder '%s'...
vi: Đang liệt kê các thư mục con trong thư mục “%s”...

en: Loading cameras...
vi: Đang tải máy ảnh...

en: Loads files from digital cameras
vi: Tải tập tin từ máy ảnh số

en: MIME type:
vi: Kiểu MIME:

en: Many others
vi: Nhiều điều khác

en: Model:
vi: Mô hình:

en: Name
vi: Tên

en: New directory
vi: Tạo thư mục mới

en: No additional information available. (1)
vi: Không có thông tin thêm. (1)

en: No additional information available. (2)
vi: Không có thông tin thêm. (2)

en: No additional information available. (3)
vi: Không có thông tin thêm. (3)

en: No additional information available. (4)
vi: Không có thông tin thêm. (4)

en: No additional information available. (5)
vi: Không có thông tin thêm. (5)

en: No additional information available. (6)
vi: Không có thông tin thêm. (6)

en: No cameras detected.
vi: Không dò tìm thấy máy ảnh nào.

en: None
vi: Không có

en: Open image(s) with:
vi: Mở ảnh bằng:

en: Permissions:
vi: Quyền hạn:

en: Photos will be saved if this is checked
vi: Chọn cái này để lưu ảnh chụp

en: Please choose a name for the directory that should be created in '%s':
vi: Hãy chọn tên cho thư mục cần tạo trong “%s”.

en: Please right-click to access additional menus
vi: Hãy nhắp-chuột-phải để truy cập trình đơn thêm

en: Please specify the path to the port your camera is attached to:
vi: Hãy chỉnh định đường dẫn đến cổng mà máy ảnh bạn có kết nối đến nó:

en: Port:
vi: Cổng:

en: Preview
vi: Xem thử

en: Problem getting '%s' from folder '%s'.
vi: Gặp trục trặc khi lấy “%s” từ thư mục “%s”.

en: Raw data will be saved if this is checked
vi: Chọn điều này để lưu dữ liệu thô

en: Read
vi: Đọc

en: Removing directory '%s'...
vi: Đang gỡ bỏ thư mục “%s”...

en: Rotate thumbnail by -90 degrees
vi: Xoay hình thu nhỏ -90º

en: Rotate thumbnail by 180 degrees
vi: Xoay hình thu nhỏ +180°

en: Rotate thumbnail by 90 degrees
vi: Xoay hình thu nhỏ +90º

en: Save '%s'...
vi: Lưu “%s”...

en: Save As...
vi: Lưu dạng...

en: Save EXIF data
vi: Lưu dữ liệu EXIF

en: Save audio data
vi: Lưu dữ liệu âm thanh

en: Save photos
vi: Lưu ảnh

en: Save photos...
vi: Lưu ảnh chụp...

en: Save raw data
vi: Lưu dữ liệu thô

en: Save thumbnails
vi: Lưu hình thu nhỏ

en: Select Camera
vi: Chọn máy ảnh

en: Set to system's time
vi: Đặt thành giờ của hệ thống

en: Setting information for file '%s' in '%s'...
vi: Đang đặt thông tin cho tập tin “%s” trong “%s”...

en: Size:
vi: Cỡ:

en: Speed:
vi: Tốc độ:

en: Start numbering with:
vi: Bắt đầu từ số:

en: The EXIF data could not be retrieved from the file.
vi: Không thể lấy dữ liệu EXIF từ tập tin.

en: The file '%s' already exists.
vi: Tập tin “%s” đã có.

en: The port '%s' could not be found. Please make sure that the port exists.
vi: Không tìm thấy cổng “%s”. Hãy kiểm tra lại để chắc là cổng này có tồn tại.

en: There is nothing to be saved.
vi: Không có gì cần lưu.

en: Thumbnails will be saved if this is checked
vi: Chọn cái này để lưu hình thu nhỏ

en: Time
vi: Giờ

en: Type in the name of the program you want to run, leave blank for none
vi: Hãy nhập vào tên chương trình cần chạy, bỏ trống nếu không

en: Type of messages to log:
vi: Kiểu thông điệp cần ghi nhật ký:

en: Unknown
vi: Không rõ

en: Upload into '%s'...
vi: Tải lên “%s”...

en: Uploading '%s' into folder '%s'...
vi: Đang tải “%s” lên thư mục “%s” ...

en: Use filename(s) provided by the camera
vi: Dùng tên tập tin do máy ảnh cung cấp

en: Verbose
vi: Chi tiết

en: What to save:
vi: Lưu :

en: Zoom _100
vi: Phóng to _100

en: Zoom _In
vi: Phóng _to

en: Zoom _Out
vi: Thu _nhỏ

en: _About
vi: _Giới thiệu

en: _Add Camera...
vi: Th_êm máy ảnh..

en: _Add camera...
vi: Th_êm máy ảnh...

en: _All
vi: _Hết

en: _Camera
vi: _Máy ảnh

en: _Contents
vi: _Nội dung

en: _Debug
vi: _Gỡ lỗi

en: _Delete Photos
vi: _Xóa bỏ ảnh chụp

en: _File
vi: _Tập tin

en: _Help
vi: Trợ _giúp

en: _Inverse
vi: _Đảo ngược

en: _None
vi: _Không có

en: _Quit
vi: T_hoát

en: _Rescan
vi: _Quét lại

en: _Save Photos
vi: _Lưu ảnh chụp

en: _Select
vi: _Chọn

en: _Selected
vi: Đã _chọn

en: _View
vi: _Xem

en: _View Thumbnails
vi: _Xem hình thu nhỏ

en: gtkam is a program that lets you download
    images from many digital cameras. It uses
    libgphoto2. More info is available at
    http://www.gphoto.org.
    
    Enjoy the wonderful world of gphoto!
vi: gtkam là một chương trình cho phép bạn
    tải ảnh xuống nhiều máy ảnh số.
    Nó dùng libgphoto2.
    Có thể tìm thông tin thêm tại
    <http://www.gphoto.org>.
    
    Dùng gphoto vui nhé!
